6 TH STD TAMIL MODEL NOTES OF LESSON NOVEMBER 4 TH WEEK

          6. ஆம் வகுப்பு தமிழ்-மாதிரி பாடக்குறிப்பு 

நாள்        : 25-11-2024 முதல் 29-11-2024        

மாதம்        நவம்பர் 

வாரம்     :  நான்காம் வாரம்                                     

வகுப்பு  :   ஆறாம் வகுப்பு          

 பாடம்    :           தமிழ்                                                         

பாடத்தலைப்பு     :   1.மயங்கொலிகள் 2. திருக்குறள்

1.கற்றல் நோக்கங்கள்   :

       Ø மயங்கொலி வேறுபாடு அறிந்து மொழியைச் சரியாகப் பயன்படுத்துதல்

      @ திருக்குறள் மூலம் அறநெறியைக் கற்றல்

2..கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்:

         வலையொளிப்பதிவுகள்,காணொளிகள் , விளக்கப்படம்

3.அறிமுகம் (ஆர்வமூட்டல்)   :

         Ø காலை- காளை என்ற சொற்கள் குறிக்கும் பொருள் யாது? என்ற வினாவைக்கேட்டு, மாணவர்களை விடைகூறச் செய்து பாடத்தை அறிமுகம் செய்தல்.

4.படித்தல்  :             

  • செய்யுட்பகுதியை ஆசிரியர்,சொற்களின் பொருள் விளங்குமாறும், நயம்படவும்  உரிய ஏற்ற இறக்கத்துடன் படித்துக் காட்டுதல்

  • ஆசிரியரைப் பின்பற்றி மாணவர்களும்,அவ்வாறே உரைநடைப் பகுதியைப்  படித்தல்.

  • எழுத்துக்களையே சரிவர இனங்கண்டு படிக்க இயலாத மாணவர்களுக்கு,உயிர் எழுத்து மெய் எழுத்துகளை சொல்லிக் கொடுத்து,வீட்டில் பயிற்சி செய்துவரச் சொல்லுதல்.

  • தமிழ் சரளமாக வாசிக்கத் தெரியாத மாணவர்களுக்கு, இரண்டெழுத்துச் சொற்கள், மூன்றெழுத்துச் சொற்கள் என எளிமையான சொற்களை எழுத்துக்கூட்டி வாசிக்கக் கற்றுக் கொடுத்தல்.

5.மனவரைபடம்  :

மயங்கொலிகள்



6.தொகுத்தலும்,வழங்குதலும்:
  • ன, ண, ந எழுத்துகள்
  • ல, ள, ழ எழுத்துகள்
  • ர,ற எழுத்துகள்
  • விருந்தோம்பல்
  • கள்ளாமை
# உச்சரிப்பில் சிறிதளவே வேறுபாடுடைய ஒலிகளை மயங்கொலிகள் என்கிறோம்


7.வலுவூட்டல்:
விரைவுத்துலங்கல் குறியீடு மூலம் கற்றலுக்கு வலுவூட்டல்

8.மதிப்பீடு:

எளிய நிலைச்சிந்தனைத் திறன் (LOT) :

1.மாமல்லபுரம் எங்குள்ளது?

இடைநிலைச்சிந்தனைத் திறன் (MOT)

1.மயங்கொலிகள் என்றால் என்ன?

உயர்நிலைச் சிந்தனைத் திறன் (HOT) :

1. சிற்பக்கலையை அழியாமல் காக்க என்ன செய்யலாம்?

9.குறைதீர் கற்றல்:

         மீத்திற மாணவர்களைக் கொண்டு மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்குப் பாடக் கருத்துகளை க்கூறி குறைதீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.

10.எழுதுதல்:

பாடநூலில் உள்ள மதிப்பீட்டு வினாக்களுக்கு எழுதி வரச்செய்தல்.

11.தொடர்பணி:

மயங்கொலிச்சொற்களைத் தொகுத்துவரச்செய்தல்

12.கற்றல் விளைவு:

   Ø 603 - மாணவர்கள், தாம் படித்த, பார்த்த நிகழ்வுகள் மீதான கட்டுரைகள் எழுதுதல், கேட்ட தலைப்புகள் பற்றித் தங்களின் சொந்த நடையில் கருத்துகளை முன்னெடுத்துச் செல்லல், கதைகளை நீட்டித்தல் போன்றவற்றைச் செய்தல்

@ 620பல இதழ்களுக்காகவும் நோக்கங்களுக்காகவும் எழுதும்போது சரியான சொற்கள், தொடர்கள், சொற்றொடர்கள், மரபுத்தொடர்கள் (Phrases)  ஆகியவற்றைப்  பயன்படுத்தி எழுதுதல்

கருத்துரையிடுக

நன்றி

புதியது பழையவை