7 TH STD TAMIL-MODEL NOTES OF LESSON- JUNE WEEK 3 (2023-24)

    7. ஆம் வகுப்பு தமிழ்-மாதிரி பாடக்குறிப்பு 

நாள்        : 12-06-2023 முதல் 17-06-2023     

மாதம்         ஜூன்

வாரம்     :  மூன்றாம் வாரம்                                                       

வகுப்பு  :   ஏழாம் வகுப்பு          

 பாடம்    :   தமிழ்                                                         

பாடத்தலைப்பு     :   1.விதைப்பேழை (ஒன்றல்ல இரண்டல்ல)

2.உரைநடை உலகம் (பேச்சு மொழியும்,எழுத்து மொழியும்)

1.கற்றல் நோக்கங்கள்   :

        @ பழந்தமிழகத்தில் வாழ்ந்த வள்ளல்கள் வரலாற்றை அறிதல் 

        Ø பேச்சுமொழி, எழுத்துமொ ழியின் நுட்பங்களை அறிதல்

2..கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்:

         வலையொளிப்பதிவுகள்,காணொளிகள்,விளக்கப்படம்

(படத்தைத் தொட்டு பதிவிறக்கம் செய்யலாம்)

3.அறிமுகம் (ஆர்வமூட்டல்)   @ தமிழ்நாடு நிலவளமும் நீர்வளமும் மட்டுமன்றிப்பொருள்வளமும் அருள்வளமும் நிறைந்தது. அதே போல@ தமிழ்மொழி இலக்கிய வளமும் இலக்கண வளமும் நிறைந்தது.

      மேற்கண்ட கருத்துக்களைக் கூறி பாடத்தை அறிமுகம் செய்தல்.

4.படித்தல்  :             

  • செய்யுள் பகுதிகளை ஆசிரியர்,சொற்களின் பொருள் விளங்குமாறும், நயம்படவும்  சொற்களைப் பிரித்துப் படித்துக் காட்டுதல்

    • ஆசிரியரைப் பின்பற்றி மாணவர்களும்,அவ்வாறே செய்யுள் பகுதியைப்  படித்தல்.

    • தமிழ் சரளமாக வாசிக்கத் தெரியாத மாணவர்களுக்கு, இரண்டெழுத்துச் சொற்கள், மூன்றெழுத்துச் சொற்கள் என எளிமையான சொற்களை எழுத்துக்கூட்டி வாசிக்கக் கற்றுக் கொடுத்தல்.

    • எழுத்துக்களையே சரிவர இனங்கண்டு படிக்க இயலாத மாணவர்களுக்கு,உயிர் எழுத்து மெய் எழுத்துகளை சொல்லிக் கொடுத்து,வீட்டில் பயிற்சி செய்துவரச் சொல்லுதல்.

5.மனவரைபடம்  :

ஒன்றல்ல இரண்டல்ல

பேச்சுமொழியும்,எழுத்து மொழியும்
6.தொகுத்தலும்,வழங்குதலும்:
  • ஒன்றல்ல இரண்டல்ல

    • தமிழ்நாட்டின் பெருமை அளப்பரியது.மிகுந்த பொருள்வளமும் செல்வ வளமும் உடையது.பல்வேறு இலக்கிய வளங்களை உடையது.

    • இப்பாடலை இயற்றியவர் உடுமலை நாராயண கவி ஆவார்

    • இவர் பகுத்தறிவுக் கவிராயர் எனவும் அழைக்கப்படுகிறார்

    • இவர் பல திரைப்படப்பாடல்களை இயற்றியுள்ளார்.

    பேச்சுமொழியும்,எழுத்துமொழியும்:

    @ மொழியின் வடிவங்கள்

    @ பேச்சுமொழி

    @பொருள்வேறுபாடு

    @வட்டார மொழி

    @கிளைமொழி

    @ எழுத்துமொழி

7.வலுவூட்டல்:
விரைவுத்துலங்கல் குறியீடு மூலம் கற்றலுக்கு வலுவூட்டல்

8.மதிப்பீடு:

எளிய நிலைச்சிந்தனைத் திறன் (LOT) :
@ ஒன்றல்ல இரண்டல்ல பாடலை இயற்றிவர் யார்?

இடைநிலைச்சிந்தனைத் திறன் (MOT)
  • கிளைமொழி என்றால் என்ன?


உயர்நிலைச் சிந்தனைத் திறன் (HOT) :
  • தமிழ் வரிவடிவ வளர்ச்சியை விளக்குக


9.குறைதீர் கற்றல்:

         மீத்திற மாணவர்களைக் கொண்டு மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்குப் பாடக் கருத்துகளை க்கூறி குறைதீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.

10.எழுதுதல்:

பாடநூலில் உள்ள மதிப்பீட்டு வினாக்களுக்கு எழுதி வரச்செய்தல்.

11.தொடர்பணி:

பாடப்பகுதியில் இடம்பெற்ற அணிகளைப்பற்றி எழுதிவரச்செய்தல்

12.கற்றல் விளைவு:

   Ø 711-  படித்தவற்றை பற்றிச் சிந்தித்து வினாக்கள் எழுப்பி அவற்றை மேலும் சிறப்பாகப் புரிந்து கொள்ள முயலுதல்

            Ø   709-  ஒன்றைப் படித்து முழுமையான பொருண்மையை உணர்ந்து  அதன் பயன்பாட்டினைக் கூறுதல் 

கருத்துரையிடுக

நன்றி

புதியது பழையவை