9 TH STD TAMIL MODEL NOTES OF LESSON -JUNE WEEK 2 (2023-24)

  9 .ஆம் வகுப்பு தமிழ்-மாதிரி பாடக்குறிப்பு

நாள்        : 07-06-2023 முதல் 10-06-2023        

மாதம்         ஜூன்

வாரம்     :  இரண்டாம் வாரம்                                 

 வகுப்பு  :   ஒன்பதாம் வகுப்பு          

 பாடம்    :           தமிழ்                                                   

  பாடத்தலைப்பு     :  1. திராவிட மொழிக்குடும்பம்

1.கற்றல் நோக்கங்கள்   :

     மொழியின் தேவை, தோற்றம், தொன்மை, தனித்தன்மைகள் ஆகியவற்றை அறிதல்

2..கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்:

         வலையொளிப்பதிவுகள்,காணொளிகள்

திராவிட மொழிக்குடும்பம் - காணொளி

3.அறிமுகம் (ஆர்வமூட்டல்)   :

        Ø #பிற மொழிகளில் கலந்துள்ள தமிழ்ச்சொற்கள் சிலவற்றைக் கூறி பாடத்தை அறிமுகம் செய்தல்

4.பாடச் சுருக்கம்  :             

                                          Ø  மொழிகளின் காட்சிச்சாலை

Ø  மொழி ஆய்வு

Ø திராவிட மொழிக்குடும்பம்

Ø  திராவிட மொழிகளின் பொதுப்பண்புகள்

Ø  குறில் -நெடில் வேறுபாடு

Ø  பால் பாகுபாடு

Ø  வினைச்சொற்கள்

Ø  திராவிட மொழிகளின் பழமையான இலக்கிய,இலக்கணங்கள்

Ø  சொல் ஒற்றுமை

                                                   Ø  தமிழின் தனித்தன்மைகள்

5.ஆசிரியர் செயல்பாடு              :

     Ø  வகுப்பறை சூழலை மகிழ்ச்சியாக இருக்க வைத்தல்.

     Ø  தமிழையும் ,பிற திராவிட மொழிகளையும் ஒப்பீடு செய்தல்

     Øதிராவிட மொழிக்குடும்பத்தின் அமைப்பினைக் கூறல் 

      Ø   பாடலின் பொருளினை விளக்குதல்

      Ø  அன்றாடம் வாழ்வில் பயன்படுத்தக் கூடிய சொற்களைக் கொண்டு, உரைநடைத் தொடர் அமைப்பைக் கூறல்

        Ø  மூலத்திராவிட மொழியின் பொதுப்பண்புகளைப் பாதுகாத்தலின் அவசியம் பற்றிக் கூறுதல்.

6.கருத்துரு வரைபடம்:

திராவிட மொழிக்குடும்பம்

7.மாணவர் செயல்பாடு:

    Ø  மாணவர்கள் தமிழ்மொழி எண்ணற்ற சிறப்புகளைக் கொண்டமொழி என உணர்தல்.
@ உரைப்பகுதியை குரல் ஏற்றத்தாழ்வுடன் படிக்கக் கற்றுக் கொள்ளுதல்.

8.வலுவூட்டல்:

     விரைவுத்துலங்கல் குறியீட்டைப் பயன்படுத்தி கற்றலுக்கு வலுவூட்டல்.

9.மதிப்பீடு:

எளிய நிலைச்சிந்தனைத் திறன் (LOT) :
    Ø  இந்தியாவை மொழிகளின் காட்சிச்சாலை என்றவர் யார்?
இடைநிலைச்சிந்தனைத் திறன் (MOT)
  Ø  தென் திராவிட மொழிகள் யாவை?
உயர்நிலைச் சிந்தனைத் திறன் (HOT) :
  @ தமிழின் சொல்வளத்தை விளக்குக.
10.குறைதீர் கற்றல்:

         மீத்திற மாணவர்களைக் கொண்டு மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்குப் பாடக் கருத்துகளை க்கூறி குறைதீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.

11.தொடர்பணி

பாடநூலில் உள்ள மதிப்பீட்டு வினாக்களுக்கு எழுதி வரச்செய்தல்.

12.கற்றல் விளைவு

       9001மொழியின் தேவை, தோற்றம் தொன்மை, தனித்தன்மை, மொழிக்குடும்பம் அமைப்பு அறிந்து சூழலுக்கு ஏற்றவாறு பயன்படுத்துதல் (பேசுதல், எழுதுதல்)


கருத்துரையிடுக

நன்றி

புதியது பழையவை