8 TH STD TAMIL MODEL NOTES OF LESSON OCTOBER 3 RD WEEK

    8 .ஆம் வகுப்பு தமிழ்-மாதிரி பாடக்குறிப்பு 

நாள்        : 16-10-2023 முதல் 20-10-2023        

மாதம்         அக்டோபர்  

வாரம்     :  மூன்றாம் வாரம்                                    

வகுப்பு  :   எட்டாம் வகுப்பு          

 பாடம்    :           தமிழ்                                                         

பாடத்தலைப்பு     :  1.தொகைநிலை,தொகாநிலைத் தொடர்கள்

                                             2.திருக்குறள்

1.கற்றல் நோக்கங்கள்   :

     Ø  தொகைநிலை,தொகாநிலைத் தொடர்களின் வகைகளை அறிந்து பயன்படுத்துதல்

  #     Ø  மனித வாழ்வில் திருக்குறள் கூறும் பண்பாட்டு நெறிகளைப் பின்பற்றுதல்.

 2..கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்:

         வலையொளிப்பதிவுகள்,காணொளிகள் , விளக்கப்படம்

3.அறிமுகம் (ஆர்வமூட்டல்)   :

      # சூழ்கடல் என்ற சொல்லின் பொருள் என்ன?

       # திருக்குறளை இயற்றியவர் யார்?
                   ஆகிய வினாக்களைக்கேட்டு பாடத்தை அறிமுகம் செய்தல்

4.பாடச் சுருக்கம்  :             

        Ø  தொகைநிலைத் தொடர்களின் 6 வகைகளை அறிதல்

§  வேற்றுமைத் தொகை

§  வினைத்தொகை

§  பண்புத் தொகை

§  உவமைத் தொகை

§  உம்மைத் தொகை

§  அன்மொழித்தொகை

          @   தொகா நிலைத் தொடர்களில் உள்ள ஒன்பது வகைகள் அறிதல்.

Ø    எழுவாய்த் தொடர்

Ø    விளித் தொடர்

Ø    வினைமுற்றுத் தொடர்

Ø    பெயரெச்சத் தொடர்

Ø    வினையெச்சத் தொடர்

Ø    வேற்றுமைத் தொடர்

Ø    இடைச்சொல் தொடர்

Ø    உரிச்சொல் தொடர்

Ø    அடுக்குத் தொடர்


     #  தெரிந்து வினையாடல்,செங்கோண்மை,வெருவந்த செய்யாமை, சொல்வண்மை ,அவையறிதல்

5.ஆசிரியர் செயல்பாடு              :

     Ø  அன்றாடம் வாழ்வில் பயன்படுத்தக் கூடிய சொற்களைக் கொண்டு தொகைநிலைத் தொடர் வகைகளை  கூறல்

    Ø  உருபு, சொல் மறைந்து வருவது தொகை நிலைத் தொடர் என உணர்த்துதல்.

     Ø  தொகா நிலைத் தொடர்களை சொல்லட்டைகளைப் பயன்படுத்தி தொடர் அமைத்து கூறல்.

       Ø  அன்றாட செயல்பாடுகளை தொடர்களாக அமைத்து தொகா நிலைத் தொடர்களை தொடர்புப்படுத்தி கூறல்

6.கருத்துரு வரைபடம்:

தொகைநிலைத்தொடர்கள்


தொகாநிலைத்தொடர்கள்

7.மாணவர் செயல்பாடு:

   Ø  சொல் அட்டைகள் கொண்டு தொடர் உருவாக்குதல்

    Ø  தொகை நிலையின் ஆறு உறுப்புகள் மட்டுமல்லாது உருபு பயனும் உடன் தொக்க தொகை பற்றி அறிதல்

    Ø  வாழ்வியல் தொடர்களுடன் தொகா நிலைத் தொடர்களுடன் ஒப்பிடல்.
     Ø  மாணவர்கள் திருக்குறளை சீர் பிரித்து படித்தல்
     Ø  குறட்பாக்களின் பொருள் அறிதல்
     Ø  திருக்குறளின் கருத்துகளை அன்றாட வாழ்வியலுடன் ஒப்பிடல்.

8.வலுவூட்டல்:

     விரைவுத்துலங்கல் குறியீட்டைப் பயன்படுத்தி கற்றலுக்கு வலுவூட்டல்.

9.மதிப்பீடு:

எளிய நிலைச்சிந்தனைத் திறன் (LOT) :
 1.தொகைநிலைத்தொடர்-------வகைப்படும்
 2.தொகாநிலைத் தொடர் -------- வகைப்படும்
இடைநிலைச்சிந்தனைத் திறன் (MOT)

3. தொகைநிலைத் தொடர் என்றால் என்ன?
4. திருக்குறள் -குறிப்பு வரைக

உயர்நிலைச் சிந்தனைத் திறன் (HOT) :

5.செய்தொழில்-என்பது எவ்வகைத்தொகை? விளக்குக.

10.குறைதீர் கற்றல்:

         மீத்திற மாணவர்களைக் கொண்டு மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்குப் பாடக் கருத்துகளை க்கூறி குறைதீர் கற்றலை மேற்கொள்ளல்.

11.தொடர்பணி

பாடநூலில் உள்ள மதிப்பீட்டு வினாக்களுக்கு எழுதி வரச்செய்தல்.

12.கற்றல் விளைவு:

         Ø  816- மொழி பற்றிய நுட்பங்களை அறிந்து அவற்றைத் தம் மொழியில் எழுதும்போது

 பயன்படுத்துதல் (சொற்களை மாற்றுவதன் மூலம் பாடலின் சந்தத்தில் ஏற்படும் ஓசை நயத்தைப்

 புரிந்துகொள்ளுதல்)

  #     Ø  801- மாணவர்கள் பல்வேறு வகையான தலைப்புகளில் பாடjஃபொருள்களின் மீது

 எழுதப்பட்டவற்றைப் படித்துக் கலந்துரையாடச் செய்தல்

கருத்துரையிடுக

நன்றி

புதியது பழையவை